Njaa ya Taliban - au watu wa Afghanistan?

(Picha: Taasisi ya Kujifunza ya Afghanistan / Kuunda Tumaini Kimataifa)

"Hapo ndipo watu wa Afghanistan"

Miaka mingi iliyopita, wakati waalimu wachanga walipokuwa wakichukua nafasi kubwa za kubadilisha miundo ya shule na mitaala ili ziweze kuoana zaidi na hali halisi ya ulimwengu na maisha ya vijana, waalimu wengi waliacha shule kutafuta njia zingine za kuelimisha. Nilipomuuliza mwalimu mmoja aliyejitolea sana ambaye alikuwa ameathiriwa sana na "mfumo" kwanini aliendelea kufundisha katika shule ya umma, jibu lake lilikuwa moja kwa moja mbele na kusema. Alijibu, "Kwa sababu hapo ndipo watoto wako." Kufunua nini kwa akili yangu ni jambo muhimu la kujitolea kwa kusudi, utunzaji na wasiwasi kwa watu wanaohusika.

Waalimu wa amani wanaojua uhalifu na hali ya Medea Benjamin na Ariel Gold muhtasari katika taarifa iliyochapishwa hapa chini watajiuliza swali kama hilo. Kukabiliana na hali hizi, kwanini ushughulike na Taliban? Jibu tunapewa katika hoja iliyofafanuliwa vizuri ambayo inafuata simu iliyotumwa hapo awali kuwalipa waalimu wa Afghanistan na wafanyikazi wa afya ni wazi na ni kweli kama ilivyozungumzwa na mwalimu huyo, "Kwa sababu huko ndiko watu wa Afghanistan." Maisha yao sasa - hatuombi kwa muda mrefu sana - chini ya udhibiti wa Taliban katili. Sisi ambao tunajali uhai wao, juu ya kuweka hai uwezekano wa maisha bora ya baadaye, pia tutatafuta njia za kushirikiana na Taliban ambayo inafanya kuishi iwezekanavyo wakati wa kuzuia unyanyasaji zaidi, na labda kutafuta njia za kupunguza haki za binadamu ukiukwaji ambao tunafahamu sana.

Kama hapo awali, tunawahimiza waalimu wa amani kuwafikia wafanya maamuzi wote, tukiwahimiza kufanya yote kwa uwezo wao kuzuia maafa zaidi ya kibinadamu, wakaribie Taliban kwa njia ya kuwashawishi kuchukua hatua kuelekea ustawi wa watu wa Afghanistan. (BAR, 10/19/2021)

Njaa ya Taliban - au watu wa Afghanistan?

By  na 

(Iliyorudishwa kutoka: Uongozi wa Serikali. Oktoba 18, 2021)

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Jiunge na majadiliano ...