Kujibu Janga la COVID la Wale Walio Chini ya Ngazi ya Uchumi

Usharika wa Mama wa Karmeli Sr. Merin Chirackal Ayrookaran anatoa vinyago kwa wafanyikazi wahamiaji katika jimbo la Kerala kusini magharibi mwa India. (Picha: imetolewa kwa GSR)

Utangulizi wa Wahariri

Na hili Uunganisho wa Corona, tunatoa usomaji mwingine muhimu kutoka Ripoti ya Waislamu wa Kimataifa (mradi wa National Catholic Reporter). GSR inatoa ripoti za kipekee, za mkono wa kwanza juu ya maswala na shida kadhaa zinazoshughulikiwa na elimu ya amani, pamoja na maelezo ya kutia moyo juu ya uthabiti na kujitolea kwa watawa wengi wa Kikatoliki katika kazi yao kushinda dhuluma za kimsingi ambazo husababisha shida. GSR ni hazina ya masomo ya kesi ya elimu ya amani.

Hapo chini utapata nakala ya nakala ya Julai 13, 2020 ya GSR "Watawa wa India wanasaidia wafanyikazi wahamiaji waliokwama kurudi nyumbani wakati wa kufuli”Ikitanguliwa na utangulizi wa kusaidia waalimu wa amani katika kujenga maswali yanayofaa.

 

Kujibu Janga la COVID la Wale Walio Chini ya Ngazi ya Uchumi

"Watawa wa India wanasaidia wahamiaji… ” ni moja ya ripoti nyingi zilizo wazi, zilizowekwa na Ripoti ya Dada Duniani. GSR ni chanzo cha maelezo wazi wazi ya ukweli wa mateso ya wanadamu yaliyowekwa na miundo isiyo ya haki ya uchumi ambayo COVID-19 inafunua, kwani inazidisha (tazama pia: Ngazi ya Uchumi ni Rangi iliyowekwa.)

Hadithi hii inasimulia baadhi ya njia za ubunifu za wanawake wa asasi za kiraia, katika hali hii akina dada Wakatoliki, hujibu shida za watu maskini, katika kesi hii wafanyikazi wahamiaji wa India, ambao hubeba mzigo mkubwa wa janga. Ni mfano mwingine wa hatua za moja kwa moja na wanawake walio chini wakati wa hali ya shida, kuendeleza usalama wa binadamu. Hatua kama hiyo imeonyeshwa katika safu ya GCPE ya wiki iliyopita, Sasisho juu ya Amani na Usalama ya Wanawake.

Tunaona jinsi watawa hawa Wakatoliki wanavyosaidia wahamiaji wasio na kazi na wasio na makazi. Kukosa makazi kuliwaweka katika hatari ya kukamatwa kwa kukiuka kizuizi kizito cha India, hawakuwa na njia nyingine isipokuwa kurudi, wengi kwa miguu, kwenye vijiji vyao vya nyumbani. Tena, tunaona ufanisi wa hatua za haraka na za mitaa wakati serikali hazifanyi kazi, na mashirika makubwa ya kitaifa ni ngumu sana kwa kazi za haraka. Mazingira kama haya yaliongoza mapendekezo ya Mipango ya Utekelezaji ya Watu na maoni yaliyowekwa kwenye chapisho la GCPE: Alps-Adriatic Manifesto: Siasa mpya za Ulimwengu wa Posta ya COVID. Majibu ya kusita na ya kutosha ya majimbo kwa vitisho vingi vya sayari, kama vile tumepata janga, umasikini wa ulimwengu, silaha za nyuklia, na shida ya mazingira, hufanya hatua za mitaa kuwa za haraka zaidi na kuonyesha majukumu na uwezo wa asasi za kiraia kuongoza njia. kwa a New Kawaida.

- BAR, 7/20/2020

Watawa wa India wanasaidia wafanyikazi wahamiaji waliokwama kurudi nyumbani wakati wa kufuli

Loreto Srs., Kutoka kushoto, Nirmala Toppo, Sawanti Lakra, Jiwanti Tete, Rajini Lugun na Gloria Lakra wanasubiri kwa joto kali na pakiti za chakula kwa wafanyikazi wahamiaji wanaosafiri kwenye barabara kuu ya kitaifa. (Picha: imetolewa kwa GSR)

By Jessy Joseph

(Iliyorudishwa kutoka: Ripoti ya Dada Duniani. Julai 13, 2020.)

NEW DELHI - Sr. Sujata Jena hakuweza kulala baada ya kuona picha ya msichana mdogo akiwa na mzigo mzito kichwani mwake katika ujumbe wa WhatsApp. "Uso wake uliochafuliwa, umelowa machozi, ulinitesa," mshiriki wa Mioyo Mitakatifu ya Yesu na Mariamu aliiambia Ripoti ya Dada Duniani.

Picha hiyo ilikuwa ikisambazwa kuelezea masaibu ya mamia ya maelfu ya watu ambao waligonga barabara kuu za India kufuatia kuzuiliwa kwa nchi nzima kuwa na janga la coronavirus.

Kama Jena alivyoona kwenye majukwaa ya media ya kijamii picha na video kutoka India, wakili huyo na mtawa mwenye umri wa miaka 38 walianza kusaidia wahamiaji kufika nyumbani. Sehemu moja ya video ilionyesha wafanyikazi 10 wakiwa wamejazana katika chumba huko Kerala, jimbo la kusini magharibi mwa India. Wanaume hao walisema mwajiri wao alikuwa amewafunga na kwamba wanahitaji sana msaada wa kufikia vijiji vyao huko Odisha, zaidi ya maili 1,000 kaskazini mashariki.

Wakati kizuizi kilimfunga kwenye nyumba yake ya watawa katika mji mkuu wa Odisha wa Bhubaneswar, Jena mnamo Mei 17 alijiunga na mtandao wa media ya kijamii ambao unawasaidia wahamiaji waliokwama.

Kufikia Juni 24, zaidi ya wahamiaji 300, pamoja na 10, waliokwama katika majimbo ya kusini mwa India walifika katika vijiji vyao vya asili katika majimbo kama Bihar, Chhattisgarh, Odisha na West Bengal mashariki mwa India, shukrani kwa Juhudi za Jena.

Jena ni miongoni mwa mamia ya watawa Wakatoliki ambao wako mstari wa mbele wakati kanisa linawafikia wafanyikazi wahamiaji walioathiriwa na kizuizi cha siku 21 cha Waziri Mkuu Narendra Modi iliyowekwa kwa watu bilioni 1.3 wa India kutoka usiku wa manane wa Machi 25 na ilani ya saa nne tu .

Kufungiwa, kuzingatiwa jaribio kubwa na gumu ulimwenguni ili kudhibiti janga hilo, limepanuliwa mara tano na viwango tofauti vya kupumzika hadi Julai 31.

Kufungiwa huko ghafla kulipatia mamilioni ya wahamiaji wasio na kazi katika miji.

"Walipopoteza kazi, hawakuwa na mahali pa kukaa, hawana kipato na usalama," anasema Salesian Fr. Joe Mannath, katibu wa kitaifa wa Mkutano wa India ya Kidini, ushirika wa wakubwa wa kidini wa wanaume na wanawake nchini.

Wakati kufungwa kunasimamisha mfumo wa usafirishaji wa umma wa India, wafanyikazi wahamiaji katika miji walijaa barabara kuu na barabara ndani ya siku chache. Wengi walitembea na wengine kwa baiskeli kwenda kwenye vijiji vyao vya asili, mamia ya maili mbali.

Mannath anasema hofu ya njaa na kuambukizwa na coronavirus ilisababisha "machafuko msafara”Ya wafanyakazi kutoka miji.

Vikundi vya makanisa ni miongoni mwa wale wanaojaribu kusaidia wafanyikazi hawa.

Mnamo Juni 6, Caritas India, shirika la misaada la maaskofu wa India, liliarifu a webinar kwamba kanisa lilifikia zaidi ya watu milioni 11 wakati wa kipindi cha kufungwa, pamoja na wafanyikazi wengi wahamiaji.

Mannath, ambaye anaratibu dini zaidi ya 130,000 za India, pamoja na wanawake karibu 100,000, anadai sehemu kubwa ya huduma hiyo ilifanywa na wale wa kidini.

Wanawake na wanaume wa dini walikutana na wafanyikazi waliokwama kwenye barabara, katika nyumba za makazi na nguzo katika maeneo anuwai ya nchi. Kwa misaada ya dayosisi, usharika na wakala wa misaada, waliwapatia wafanyikazi makao, chakula na pesa kufikia nyumba zao.

Mannath anadai kwamba dini ya Katoliki imefanya "kazi nzuri kwa wahitaji zaidi wakati wote wa kufungwa." Kuhani wa Salesian pia anasema kile ambacho waumini wamefanya ni "zaidi" kuliko kile kinachoonekana katika ripoti yoyote.

“Nilipowauliza wakuu wakuu ripoti ya haraka juu ya kile kilichokuwa kinafanywa, tulipokea zaidi ya ripoti 750. Inaonyesha huduma kubwa wanayoitoa wanadini, "aliiambia GSR mwishoni mwa Juni.

Mannath anaelezea kuwa dini la Katoliki la India liliamua kutokuwa na mpango ulioratibiwa katikati wa kuwasaidia wafanyikazi, lakini kufadhili watu binafsi na makutaniko yanayowahudumia.

Dini moja kama hiyo ni Loreto Sr. Punitha Visuvasam huko Doranda karibu na Ranchi, mji mkuu wa jimbo la mashariki mwa India la Jharkhand na nyumbani kwa maelfu ya wahamiaji.

Wakati wafanyikazi walipoanza kuwasili kwa malori na mabasi, watawa wa Loreto mnamo Mei 23 walienda kwa barabara kuu huko Jharkhand wakiwa na pakiti za chakula. Watawa hao walipata wengi wakitembea njia ndefu kurudi nyumbani. "Tuliwasaidia kupanda mabasi kwenda vijijini kwao," Visuvasam aliiambia GSR kwa simu. *

Alisema walipata wafanyikazi hao wakiwa na njaa, kiu na uchovu na wakakusanyika pamoja kama wanyama kwenye malori. Kwa wiki, dada zake walilisha watu 400 hadi 500 kwa safari kila siku.

Walishirikiana pia na makutaniko mengine, kama vile Wamisionari wa Charity, na vijana wa Katoliki kusambaza chakula chini ya uongozi wa Jimbo kuu la Ranchi.

Kutaniko lingine huko Ranchi, the Dada za Ursuline za Tildonk, iliwafikia wahamiaji kutoka Aprili 3. Watawa waliwahifadhi baadhi yao katika shule yao huko Muri, maili 40 mashariki mwa Ranchi.

"Tuliwapatia mahitaji yote ya msingi kama vile chakula, mavazi na vifaa vya usalama," Sr. Suchita Shalini Xalxo, jimbo la Ranchi la mkutano, aliiambia GSR Juni 17.

Xalxo alisema wahamiaji hao walikuwa katika "hali ya kusikitisha" walipofika katika kituo chao. “Wengi walikuwa wametembea kwa siku mbili au tatu bila chakula. Wengine walipigwa na polisi walipokuwa wakivuka kutoka jimbo moja kwenda jingine, ”Xalxo anasema.

Kupanga usafiri kwa wahamiaji ilikuwa wasiwasi mkuu kwa watu kama Sr. Tessy Paul Kalapparambath. Yeye Masista Wamisionari Wa Wenye Usawa** huko Hyderabad, mji mkuu wa jimbo la Telangana kusini mashariki mwa India, ilitoa chakula na dawa kwa wahamiaji wanaosafiri.

Nyumba yao mpya iliyo karibu na barabara kuu, iligawa chakula kilichopikwa na maji ya kunywa kwa wahamiaji wapatao 2,000. Timu yake pia ilisambaza pakiti za chakula kwenye vituo vya reli.

"Ilikuwa ya kusikitisha kuona maelfu wenye njaa na kiu wakati wa msimu huu wa joto," Kalapparambath, katibu wa Tume ya Kazi ya Baraza la Maaskofu Katoliki wa Telugu, aliiambia GSR.

Huko Hyderabad, Sr. Lissy Joseph wa Dada za Maria Bombina walikwenda kwa vituo vya mabasi na reli mapema Aprili wakati vyombo vya habari vilisimulia masaibu ya wahamiaji. Alikutana na wafanyikazi kutoka Assam, Jharkhand, Odisha, Uttar Pradesh na West Bengal - wakiwa wamejikusanya katika vikundi bila chakula, pesa au makazi.

"Ilikuwa eneo la kusumbua," Joseph aliiambia GSR.

Kikundi kilimwambia Joseph kuwa mwajiri wao alitoweka baada ya kuwaendesha kwa lori kwenda Karimnagar katika Jirani ya Telangana. Waliweza kupata lori lingine la kwenda Hyderabad, zaidi ya maili 100 kusini. Joseph alikutana nao baada ya polisi kuwauliza warudi popote walipokuwa wametoka. "Jambo la kwanza tulifanya ni kuwapanga chakula," Joseph alisema.

Mtawa huyo kisha akaenda kwa polisi, ambao walikataa kusaidia wafanyikazi, wakisema hawakuwa wa mamlaka yao.

Kama Jena, Joseph alitumia mtandao wa wanaharakati wa kijamii kutafuta msaada kwa wahamiaji. Joseph alisambaza picha ya wafanyikazi kwenye mitandao ya kijamii na mwanasheria mwanamke kufungua kesi dhidi ya polisi na kuipeleka picha hiyo kwa mtoza wilaya.

“Kushiriki shida za wahamiaji hawa masikini katika mitandao ya kijamii husaidia sana. Mambo yalisogea na ofisi ya kazi ya serikali iliwasiliana nami, ”Joseph alielezea. Afisa mdogo alichukua wafanyikazi kwenye makao ya muda na kupanga mabasi mawili kuwapeleka Odisha.

Watawa wengine huko Kerala walikuwa tayari kushughulikia maswala ya wafanyikazi wahamiaji. Usharika wa Mama wa Karmeli ulikuwa umeanza mnamo 2008 the CMC Harakati ya Wafanyikazi Wahamiaji kusaidia wale wanaokimbia vurugu za kupinga Ukristo huko Odisha mwaka huo. Baadaye iliongezewa kusaidia wafanyikazi kutoka majimbo mengine.

Sr. Merin Chirackal Ayrookaran, anayeratibu harakati hiyo, alisema walipanga kambi za matibabu, ushauri nasaha na kupitisha wafanyikazi waliokwama kwenda nyumbani.

Huko Delhi, Moyo mtakatifu Sr Celine George Kanattu ni miongoni mwa wale wanaowasaidia wahamiaji waliokwama. Alianza kusaidia wafanyikazi baada ya wafanyikazi wengine wa nyumbani kumjia kupata chakula. Pamoja na msaada kutoka kwa wafadhili na kutaniko lake, timu yake imetoa chakula, mavazi, vinyago na vipaji kwa wahamiaji wapatao 600.

Mmoja wa wanufaika wa Kanattu ni Jameel Ahmed, Mwislamu anayeendesha teksi ya baiskeli tatu. Baba wa watoto wanne anasema familia yake ingekufa kwa njaa ikiwa watawa wa Katoliki hawangewapatia vifaa vya chakula.

Hisia kama hizo ziliambiwa Dada Anne Yesu Maria, mkurugenzi wa kituo cha maendeleo huko Jashpur, mji wa jimbo la Chhattisgarh katikati mwa India.

Alisema wakati mwingine wahamiaji wangenyakua pakiti za chakula kutoka mikononi mwake na kuzila mara moja. "Wangeweza kusema," Bibi, sasa tunaweza kuendelea. Tunatumahi kupata watu wengi kama wewe katika safari yetu ya mbele, '”Wamishonari wa Fransisko wa Mary mtawa aliiambia GSR.

Wafanyakazi wengi wameweka uhusiano wao na watawa baada ya kufika nyumbani.

Jena ameunda kikundi cha WhatsApp na wale aliowasaidia. “Wanatumia nambari yangu kama simu ya msaada. Ninapigiwa simu nyingi. Wakati mwingine, ninaweza kwenda kulala tu baada ya saa 2:30 asubuhi nahakikisha kurudi salama kwa yeyote anayetaka kwenda nyumbani. ”

Amechapisha pia picha ya msichana anayelia kama picha yake ya WhatsApp. "Nitaihifadhi hadi waajiriwa wa mwisho wafike nyumbani," anasisitiza.

[Jessy Joseph ni mwandishi wa kujitegemea huko New Delhi. Hadithi hii ni sehemu ya ushirikiano kati ya GSR na Mambo India, bandari mpya ya habari inayotegemea New Delhi ambayo inazingatia habari za kijamii na kidini.]

 

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Jiunge na majadiliano ...