Malawi: Waziri wa Elimu Apendekeza Kuanzishwa kwa Elimu ya Amani Mashuleni

Waziri wa Elimu ya Uraia na Umoja wa Kitaifa, Timothy Pagonachi Mtambo. (Picha: Nyasa Times)

(Iliyorudishwa kutoka: Nyasa Times. Agosti 6, 2021)

Na Watipaso Mzungu

Waziri wa Elimu ya Uraia na Umoja wa Kitaifa Timothy Pagonachi Mtambo amewataka watengenezaji wa mitaala ya shule za msingi na sekondari kuchunguza zaidi kutumia elimu ya Amani katika ngazi za msingi na sekondari.

Mtambo alisema kuanzishwa kwa Elimu ya Amani katika shule za msingi na sekondari kunaweza kusaidia kukwepa mizozo inayotokea kutokana na mizozo ya umiliki wa ardhi, mizozo ya urithi wa ufalme, tofauti za kidini na aina anuwai za propaganda za kisiasa.

Waziri huyo alikuwa akizungumza huko Blantyre Alhamisi wakati alipofungua Warsha ya ushirikiano wa Umoja wa Mataifa Malawi (UN Malawi) / wasomi.

Ushirikiano wa UN Malawi / Academia unaashiria mwanzo wa uhusiano wa kimkakati na kiutendaji kati ya Malawi ya UN na wasomi bora zaidi wa Malawi.

Mtambo alikiri kwamba Malawi inakabiliwa na vita kubwa katika kuzuia mizozo ambayo, wakati mwingine, iliongezeka na kuwa vurugu ambazo zimetishia amani ambayo Malawi imekuwa nayo tangu uhuru.

Alisema ni kwa sababu hiyo ndipo Serikali ya Malawi, kwa msaada wa Malawi ya UN, ilianza mchakato wa kuanzisha mfumo wa kitaasisi ambao utahakikisha mizozo inashughulikiwa kabla ya kuongezeka kwa vurugu.

"Mchakato huu umekuwa ukiendelea tangu mwaka 2012 hivi kwamba Muswada wa kuanzisha mfumo huo uko tayari kuwasilishwa Bungeni. Katikati ya kazi hii yote ya kuanzisha mfumo wa kitaifa wa taasisi ya ujenzi wa amani ni hitaji la kujenga uwezo wa jamii kusuluhisha mizozo kwa njia ya ushirikiano, "alisema Mtambo.

Aliisifu Malawi ya UN kama mshirika mkali na serikali katika kujenga uwezo wa kitaifa wa amani endelevu nchini Malawi.

Alifunua pia kwamba taaluma imekuwa na jukumu kubwa katika kuarifu sheria za serikali, sera na mazungumzo ya umma.

“Ushirikiano wa kimkakati kati ya Malawi ya UN na wasomi, kwa hivyo, sio tu faida kwa wale waliopo hapa leo, lakini, juu ya yote, ni kwa faida ya mama yetu Malawi.

"Serikali ya Muungano wa Tonse imeweka wazi na kwa kipaumbele kipaumbele kukuza uhamasishaji wa amani na umoja wa kitaifa kati ya watu wa Malawi," alisisitiza Mtambo.

Mwakilishi Mkazi wa UN Malawi Maria Jose Torres Macho aliahidi kujitolea kwa shirika lake kuunga mkono juhudi za kitaifa za kukuza amani na utulivu nchini Malawi.

Macho alisisitiza kuwa amani na umoja ni muhimu katika harakati za mabadiliko ya kijamii na kiuchumi.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Jiunge na majadiliano ...