Mkutano wa Maziwa Makuu unafafanua elimu ya amani shuleni (Uganda)

Watoto huhudhuria somo kupitia redio iliyowekwa katika Wilaya ya Ntungamo mnamo Juni mwaka jana. Wadau wanasema serikali inapaswa kuanzisha elimu ya amani shuleni ili maendeleo na ubinadamu iwe na msingi thabiti. (Picha: Daily Monitor / Faili)

“Huu ni mpango wa kwanza wa kuwa na elimu ya amani ikijumuishwa katika mtaala wa kitaifa. Lengo ni kujumuisha elimu ya amani kama somo. ”

Na Franklin Draku

(Iliyorudishwa kutoka: Ufuatiliaji wa kila siku. Septemba 9, 2021)

Mkutano wa Kimataifa kuhusu Kanda ya Maziwa Makuu umeitaka Wizara ya Elimu na Kituo cha Kitaifa cha Maendeleo ya Mitaala kuingiza elimu ya amani katika mtaala wa kitaifa.

Maafisa kutoka shirika la mkoa walielezea kuwa nchi inaweza tu kutoa raia wanaowajibika na wapenda amani ikiwa elimu ya amani itapanuliwa kwa wanafunzi tangu utoto wa mapema.

Wanasema zaidi kwamba njia ya sasa ya vipande haitoshi.

Wakati akifungua mafunzo ya siku tatu kwa waelimishaji wa amani huko Kampala jana, Bi Margaret Kebisi, mkuu wa amani na usalama wa mkoa katika Wizara ya Mambo ya nje, aliwaambia wajumbe kwamba lazima wafundishe utamaduni wa amani na usalama kati ya vijana hivyo maendeleo na ubinadamu huo una msingi thabiti.

"Bila amani na usalama katika mkoa, mambo mengine yote kama maendeleo na miradi mingine haiwezi kuanza kwa sababu amani ni uti wa mgongo wa maendeleo," alisema.

Alisema kuwa nchi inapitia wakati mgumu kwa sababu haijapewa kipaumbele katika kutetea amani na usalama kati ya raia katika umri mdogo.

“Huu ni mpango wa kwanza wa kuwa na elimu ya amani ikijumuishwa katika mtaala wa kitaifa. Lengo ni kujumuisha elimu ya amani kama somo, ”alisema.

Bwana Duncan Mugume, mtaalam wa kitaifa wa elimu ya amani, alisema kwa miezi 10 iliyopita tangu mradi wa elimu ya amani uzinduliwe, lengo limekuwa katika kuwaleta wadau wote pamoja. Aliongeza, ilifanywa kuhakikisha kuwa kuna dimbwi la kitaifa la wataalam wa kuteka kutoka.

Walimu kutoka shule za msingi na sekondari na vyuo vikuu ni miongoni mwa wale ambao wamejazwa kuchukua vazi la elimu ya amani.

"Tayari tuna wahusika wapatao 20 wa amani na wadau wengine ambao tumewaleta pamoja, lakini bado tunaongeza zaidi kuunda jukwaa ambalo tunaanza kuzungumzia juu ya elimu ya amani na hivi sasa, tunafanya mafunzo ili tuweze kuzungumza kutoka kwa mmoja mtazamo na hoja katika mwelekeo mmoja, ”alisema.

Bw Mugume alisema tafiti tofauti zimeonyesha kuwa changamoto kubwa kwa Uganda ni ukosefu wa elimu ya amani katika mtaala wa kitaifa.

Kwa hivyo alitoa changamoto kwa wizara ya Elimu na Kituo cha Kitaifa cha Maendeleo ya Mitaala kuharakisha mchakato wa mtaala wa elimu ya amani.

“Hivi sasa, ukiangalia watoto wetu, wengi wao hawajui jinsi ya kujibu mizozo. Wengi hawajui jinsi ya kujadili njia zao na ndio sababu tunafikiria ni muhimu kwamba waanzishwe na elimu ya amani… ”alihitimisha.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Jiunge na majadiliano ...