Baada ya Kuanguka: Taasisi ya Kujifunza ya Afghanistan Inaendelea Kuelimisha Wasichana na Wanawake

Sakena Yacoobi akiwashauri wasichana wadogo wa Afghanistan. (Picha: AIL)
Mnamo Agosti 15, serikali ya Afghanistan iliangukia Taliban, pigo kali kwa uwezo wa waelimishaji na wanaharakati wa Afghanistan kuendelea kufanya kazi kwa jamii waliyofikiria. Mmoja wa waalimu hao, Sakena Yacoobi, ambaye kazi yake inajulikana sana kati ya wote wanaohusishwa na Kampeni ya Ulimwenguni ya Elimu ya Amani, anatuambia maana ya anguko kwa Taasisi ya Kujifunza ya Afghanistan, akiapa kuendelea na kazi yake. Anaorodhesha vifaa vinavyohitajika kwa kazi ambayo msaada wa kifedha kutoka kwa marafiki, amesimama kwa umoja na AIL, unaweza kukutana. Tunashiriki hapa ujumbe wake, kwa matumaini kwamba wasomaji wetu watasaidia AIL kuendelea kuelimisha wanawake na wasichana wa Afghanistan. 
Tazama rufaa zingine za hivi karibuni za hatua za asasi za kiraia juu ya Afghanistan hapa.

Ujumbe kutoka kwa Dk Sakena Yacoobi, Mwanzilishi na Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Kujifunza ya Afghanistan (AIL)

Wapendwa, Marafiki, Wafuasi, na Wenzako,

Hii ni moja ya barua ngumu sana ambazo nimewahi kuandika. Baada ya miaka ishirini, serikali yetu ilianguka bila upinzani wowote. Katiba ambayo tulifanya kazi kwa bidii, haki ambazo wanawake wetu walijitolea sana kupata, walitupa nje dirishani kama mabaki ya mbwa. Jeshi letu na serikali ya Ghani walikimbia, na kuwaacha wanawake na watoto wetu wakabiliane na Taliban bila msaada wowote. Ulimwengu uliiangalia ikitokea, bila huduma. Tuliomba, tukipiga kelele kuomba msaada. Kwa hivyo, sasa tunaona amani imefanywa tena nyuma ya wanawake na watoto. Ndivyo ilivyo. Jamhuri ya Kiislamu ya Afghanistan imeanguka, na Kabul yuko katika machafuko kamili. Ofisi yangu na wafanyikazi hawajadhurika, ambayo tunamshukuru Mungu.

Shule zangu bado zinasimama, kwa sasa, tumeagizwa kwamba tunaweza kuendelea mradi tu tutenganishe wavulana na wasichana. Siku ambayo Taliban ilichukua Kandahar, walipanda bendera zao katika ua wa watatu wao. Shule zangu lazima ziwe muhimu, kwani walitembelea siku ya kwanza kabisa Taliban ilichukua udhibiti.

Taifa la Afghanistan liko katika machafuko. Shule zangu bado zinasimama, kwa sasa, tumeagizwa kwamba tunaweza kuendelea mradi tu tutenganishe wavulana na wasichana. Siku ambayo Taliban ilichukua Kandahar, walipanda bendera zao katika ua wa watatu wao. Shule zangu lazima ziwe muhimu, kwani walitembelea siku ya kwanza kabisa Taliban ilichukua udhibiti. Vituo vyetu vya kujifunzia wanawake hubaki wazi kwani kimsingi huwahudumia wanawake. Kufikia sasa, wafanyikazi wangu hawajadhurika. Tunatumahi na kuomba hii inabaki kuwa kweli. Tumeambiwa kuwa Redio na TV Meraj sio za kufanya kazi hadi tutakapopewa arifa, tutangojea maagizo hayo. Tunatumahi na kusali kwamba Taliban hawakusema uwongo wakati waliiambia ulimwengu hawakukusudia kufunga shule, lakini vyuo vikuu vyetu tayari vimefunga milango yao kwa wanawake na kuwaambia warudi nyumbani. Mauzo ya Burqa yameongezeka mara tatu, na vile vile bei za kuzinunua. Wanawake ambao waliishi kupitia Taliban hapo awali, nenda sasa kununua nguo hizi, wakati mabinti waliolelewa chini ya uvamizi wa Amerika wanawatupa nyuso za mama zao, wakikataa kuivaa.

Sisi ni taifa katika njia panda, lakini AIL itafanya kile AIL imekuwa ikifanya kila wakati. Tutaendelea kuelimisha na kutoa nafasi salama kwa watoto na wanawake.

Sisi ni taifa katika njia panda, lakini AIL itafanya kile AIL imekuwa ikifanya kila wakati. Tutaendelea kuelimisha na kutoa nafasi salama kwa watoto na wanawake. Tutaendelea kutoa chakula na mafunzo ya kazi na huduma ya matibabu kwa muda mrefu tu tunaweza kubaki katika vituo vyetu. Wakati haiwezekani tena kubaki katika majengo hayo, tutapata majengo mapya, na kufanya kazi kutoka hapo. Popote tunapo shule sasa, tutakuwa na shule wiki ijayo au mwezi ujao au mwaka ujao. AIL ilianzishwa kwa siri na itaendelea kwa siri ikiwa ni lazima. Wakati tunaogopa, hatushindwi. Ujumbe wetu unabaki vile vile. Tutaanzisha shule katika kila mkoa, kwa kuwa mbaya zaidi imekuja. Tunajua nini cha kutarajia. Tunawajua sana Taliban. Hakuna swali la jinsi wanavyofanya kazi, au wanatarajia nini. Tunajua jinsi ya kuzisimamia. Tutafanya hivyo.

Barua baada ya barua, simu baada ya kupiga simu, ilikuja mwishoni mwa wiki hii ikiuliza jinsi unaweza kusaidia. Tunahitaji vifaa vya kibinadamu. Hali ya wakimbizi tulikusasisha na wiki iliyopita na juma lililopita imedorora tu. Tuna wakimbizi wa ndani 300,000 na watoto 80,000 ambao hawana makazi na chakula. Ambapo tulipungukiwa na vifaa, sasa tumetoka. Wale wanaohitaji wanatushinda. Mashirika ya misaada yameondoka na Amerika. AIL haitaondoka, kwa hivyo tutapanua huduma zetu kusaidia wale waliopoteza kila kitu, pamoja na nyumba zao, katika mapigano. Tunahitaji maziwa kavu, nguo, vifaa vya shule, dawa, vitu vya usafi, na Covid bado yuko, kwa hivyo sabuni na dawa za kusafisha ni muhimu. Wengi wenu mmeuliza ni nini kingine unaweza kufanya, na kwa hilo nasema wasiliana na UN na maafisa wa serikali na uwaambie unataka watumie kila zana inayowezekana kuwalinda wanawake na wasichana wetu kupitia njia za kidiplomasia. Zuia Pakistan kwa uvamizi wao wa nchi yangu, na uombe usalama wa watu wangu.

Demokrasia yetu inaweza kuwa imeanguka kwa sasa. Mawazo hayatoweki kwa urahisi. Mtu hawezi kuua minong'ono juu ya upepo. Taliban haiwezi kuponda ndoto. Tutashinda, hata ikiwa itachukua muda mrefu kuliko vile tulivyotaka pia.

Upendo mwingi kwenu nyote,

Dk Sakena Yacoobi

Changia AIL

___________________________________________
US switchboardboard
(202) 224-3121
____________________________________________
Mstari wa habari wa Mbunge wa Uingereza, waambie tu ni nani unayetaka kuzungumza naye au toa habari ya anwani ili kujua jina la mbunge wako.
020 7219 4272
___________________________________________
Barua pepe Ikulu
https://www.whitehouse.gov/contact/
__________________________________
Nambari ya barua pepe 10 Downing Street
https://email.number10.gov.uk/

__________________________________
Omba walinda Amani
https://peacekeeping.un.org/en/contact

_________________________________________
Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu
https://www.icrc.org/en/contact

2 Maoni

  1. mshikamano na Wanawake nchini Afghanistan ambao wanahitaji sana kupata ulinzi, UNSC na UNHRC lazima wachukue hatua kuwalinda wanawake na wasichana walio katika mazingira magumu na kuhakikisha upatikanaji wa msaada wa kibinadamu kwa kuweka shinikizo kwa Taliban kutii haki za kimataifa viwango vya kibinadamu na sheria ya kimataifa ya kibinadamu. .
    mioyo yetu iko pamoja na wanawake na wasichana wa Afghanistan katika wakati huu mgumu, tunakuombea kwa Mwenyezi Mungu akulinde wewe na familia zako na watu wote wa Afghanistan.

  2. Jumuiya ya kimataifa lazima ichukue hatua kulinda wanawake wa Afghanistan haki za binadamu, wanawake na wasichana wa Afghanistan wanapaswa kuendelea kupata elimu na mafunzo na kufurahiya maisha bora.

1 Trackback / Pingback

  1. Waalimu wa Amani Ulimwenguni Wanasimama na Walimu wa Afghanistan - Kampeni ya Ulimwenguni ya Elimu ya Amani

Jiunge na majadiliano ...